રમત-જગત

ન્યુઝીલેન્ડનો બેટ્સમેન વિચિત્ર રીતે કેચ આઉટ થયો

ઈંગ્લેન્ડ અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે રમાયેલી મેચમાં ગુરુવારે ન્યુઝીલેન્ડના બેટ્સમેન હેનરી નિકોલ્સ જે રીતે આઉટ થયા તે ક્રિકેટના ઈતિહાસમાં અભૂતપૂર્વ છે. જે બન્યું તેનાથી બધા ચોંકી ગયા.

ઈંગ્લેન્ડ સામેની શ્રેણીની ત્રીજી ટેસ્ટના પ્રથમ દિવસે ન્યૂઝીલેન્ડે 123 રનમાં 5 વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી. હેનરી નિકોલ્સ ટીમની 5મી વિકેટ તરીકે પરત ફર્યો હતો. મેચની 56મી ઓવરમાં ઈંગ્લેન્ડનો સ્પિન બોલર જેક લીચ બોલિંગ કરી રહ્યો હતો.

ન્યુઝીલેન્ડના હેનરી નિકોલ્સ સામે બેટિંગ કરતા તેણે એવો શોટ રમ્યો જે નોન-સ્ટ્રાઈકર ડેરીલ મિશેલના બેટમાંથી બોલ વાગી ગયો. તેણે ભાગવાની કોશિશ પણ કરી પરંતુ બોલ મિશેલના બેટ સાથે અથડાયો અને સીધો મિડ ઓફમાં ઉભેલા ખેલાડીના હાથમાં ગયો.

આ રીતે નિકોલસ 19 રન બનાવીને ખૂબ જ વિચિત્ર રીતે આઉટ થયો હતો. અત્યાર સુધીની ત્રીજી ટેસ્ટમાં ન્યૂઝીલેન્ડે ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. વરસાદના કારણે મેચ સમાપ્ત થાય તે પહેલા ન્યૂઝીલેન્ડે 90 ઓવરમાં 90 રનમાં 5 વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી.

કિવી ટીમે 225 રનમાં પાંચ વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી
ટોસ જીત્યા બાદ ન્યૂઝીલેન્ડની ટીમે પ્રથમ બેટિંગ કરવાનો નિર્ણય કર્યો જે ખોટો સાબિત થયો.કિવી ટીમે 83 રનમાં ચાર વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી. અહીંથી હેનરી નિકોલ્સ અને ડેરેલ મિશેલે ઇનિંગની આગેવાની લીધી હતી, પરંતુ નિકોલ્સ તેના કમનસીબ રનના કારણે આઉટ થયો હતો.તેણે 99 બોલમાં માત્ર 19 રન બનાવ્યા હતા.

MCC ના નિયમો શું છે
મેલબોર્ન ક્રિકેટ ક્લબ (MCC) ના નિયમો અનુસાર, કાયદો 33.2.2.3 જણાવે છે કે જો કોઈ બોલને રોકવામાં આવે છે, તો અમ્પાયર, અન્ય ફિલ્ડર, જો, રનર અથવા અન્ય બેટ્સમેનને ફટકારે છે. અને જો કોઈ ફિલ્ડર તે કેચ પકડે તો તેને કેચ આઉટ જાહેર કરવામાં આવશે.

Back to top button