જાણવા જેવું

ટાટાની આ પોપ્યુલર કાર આગમાં સ્વાહા, જાહેરમાં રોડ પર જ ધૂમાડાના ગોટેગાટા વચ્ચે બળીને ખાખ

અત્યાર સુધી ઈલેક્ટ્રિક સ્કૂટરમાં આગ લાગી હતી, હવે Tataના Nexon EVમાં આગ લાગી છે, તેમનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે. જેમાં ફાયર બ્રિગેડની ટીમ કારમાં લાગેલી આગને ઓલવતી જોવા મળે છે. મુંબઈના વસઈ વિસ્તારમાં નેક્સોન ઈવીમાં આગ ફાટી નીકળી હતી.

કથિત રીતે કારના માલિકે તેને તેની ઓફિસમાં નિયમિત સ્લો ચાર્જર પર ચાર્જ કર્યો હતો. તેઓ કારમાંથી નીચે ઉતર્યા ત્યારે કારમાંથી અવાજ આવ્યો. કારને ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ ક્લસ્ટરમાં એલર્ટ મળવાનું શરૂ થયું. આ જોઈને તેણે કારને સાઇડમાં ખેંચી લીધી અને બહાર આવ્યો અને જોતા જ કારમાં આગ લાગી ગઈ.

ટાટા મોટર્સે તપાસ શરૂ કરી
ટાટાએ કહ્યું, ‘અમે ઘટનાની તપાસ કરી રહ્યા છીએ. તપાસ બાદ માહિતી આપવામાં આવશે. અમે અમારા વાહનો અને વપરાશકર્તાઓની સુરક્ષા માટે અહીં છીએ. લગભગ 4 વર્ષમાં 30,000 થી વધુ ઇલેક્ટ્રિક વાહનોએ દેશમાં 1 મિલિયન કિમીથી વધુની મુસાફરી કરી છે. પરંતુ કારમાં આગ લાગી હોવાની આ પહેલી ઘટના છે.

Nexon EV ફ્લાવર ચાર્જિંગ સાથે 312 કિમીની રેન્જ
Tata Nexon EV ભારતમાં સૌથી વધુ વેચાતી ઇલેક્ટ્રિક કાર છે. આ ઇલેક્ટ્રિક કાર 30.2kWh લિથિયમ-આયન બેટરી પેક સાથે ઇલેક્ટ્રિક મોવર સાથે આવે છે. તેની મોટર 129Bhpનો પાવર અને 245Nmનો પીક ટોર્ક જનરેટ કરે છે. તેમાં ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશનનો વિકલ્પ છે. આ કાર ફૂલના સિંગલ ચાર્જ પર 312 કિમીનું અંતર કાપે છે.

60 મિનિટમાં ચાર્જ થઈ જાય છે
આ ઇલેક્ટ્રિક કાર ડીસી ફાસ્ટ ચાર્જર વડે માત્ર 60 મિનિટમાં 0 થી 80% સુધી ચાર્જ થઈ શકે છે. નિયમિત ચાર્જર સાથે, તે 8 કલાકમાં 20 થી 100% સુધી ચાર્જ થઈ શકે છે. ટાટા મોટર્સે તાજેતરમાં નેક્સોન ઈવી મેક્સ પણ ભારતમાં લોન્ચ કર્યું છે. તે મોટા બેટરી પેક સાથે આવે છે. તે સિંગલ ફ્લાવર ચાર્જ પર 437 કિમીની રેન્જ આપે છે.

Back to top button