જાણવા જેવું

ચાર વર્ષના બાળકને કરડ્યા બાદ સાપે તડપી તડપીને દમ તોડ્યો, બાળકનો વાળ પણ વાંકો ન થયો

એક ખૂબ જ ચોંકાવનારો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. ચાર વર્ષના બાળકને ઝેરી કોબ્રાએ ડંખ માર્યો હતો. જોકે, સાપના ડંખથી બાળકનું મોત થતાં સૌની આંખો ફાટી ગઈ હતી. આખી ઘટના માત્ર 30 સેકન્ડમાં બની હતી. તે જ સમયે, બાળક સંપૂર્ણપણે સ્વસ્થ છે. લોકો માને છે કે બાળકમાં કોઈ દૈવી શક્તિ હોય છે. બાળક અને મૃત સાપને જોવા માટે લોકોની ભારે ભીડ ઉમટી પડી હતી.

બિહારના ગોપાલગંજ જિલ્લાના માધોપુર ગામના રહેવાસી રોહિત કુમારને ચાર વર્ષનો પુત્ર અનુજ છે. બાળક તેના મામાના ઘરના દરવાજા પાસે રમી રહ્યો હતો ત્યારે નજીકના ખેતરમાં સાપ આવ્યો હતો. જેણે અનુજના પગ માપ્યા.

બાળકો ડરી ગયા અને દોડી ગયા. જ્યારે ત્યાં હાજર લોકોએ ઝેરી સાપ જોયો તો તેઓ લાકડી લઈને સાપને મારવા દોડ્યા. પરંતુ લોકો આવે તે પહેલા જ સાપે નસકોરા માર્યા અને મૃત્યુ પામ્યા. આખી ઘટના 30 સેકન્ડમાં બની હતી.

સાપના મોત બાદ બાળક અનુજ ત્યાં રમવા લાગ્યો હતો. પરિવાર તેને સદર હોસ્પિટલના ઈમરજન્સી વોર્ડમાં લઈ ગયો, જ્યાં ડોક્ટરોએ તેની સારવાર શરૂ કરી. ડૉક્ટરે કહ્યું કે બાળક સંપૂર્ણપણે સ્વસ્થ છે અને તેને કોઈ ખતરો નથી.

મૃત કોબ્રાને લઈને લોકો હોસ્પિટલ પહોંચ્યાઃ પરિવારના સભ્યો મૃત કોબ્રાને એક બોક્સમાં હોસ્પિટલ લઈ ગયા જેથી ડોક્ટરને સાપને ઓળખવામાં કોઈ મુશ્કેલી ન પડે અને બાળકની યોગ્ય સારવાર થઈ શકે. હોસ્પિટલમાં પાંચ ફૂટ લાંબો મૃત સાપ જોઈને બધાની આંખો આંસુઓથી ભરાઈ ગઈ.

કુતૂહલ અને રહસ્યનો વિષય બન્યો : માસૂમ બાળકના ડંખથી ઝેરી કોબ્રાનું મોત કેવી રીતે થયું તે કુતૂહલ અને રહસ્યનો વિષય છે. મૃત કોબ્રા અને બાળકને જોવા લોકો ઉમટી પડ્યા હતા.

Back to top button