જાણવા જેવું

તમારા ઘરમાં આ બધી વસ્તુઓ હોવા છતાં પણ તમને શા માટે રાશન નહીં મળે તે જાણો, અહીં સંપૂર્ણ વિગતો જુઓ…

લોકો સાથે થઈ રહેલી છેતરપિંડીથી સરકારે આ કરવાનું વિચાર્યું છે. જો તમે પણ રેશન કાર્ડનો દુરુપયોગ કર્યો હોય તો તમે પણ રેશન કાર્ડ બની શકો છો.કારણ કે સરકાર આવા લોકો સામે પગલાં લેવાના મૂડમાં છે જેઓ રાશનકાર્ડનો યોગ્ય ઉપયોગ ન કરીને તેનો દુરુપયોગ કરી શકે છે.કયા કારણોસર રેશનકાર્ડ સરન્ડર કરવુંજો તમે ગરીબી રેખા પર નથી આવતાઘરમાં તમામ સુવિધાઓ હોવા છતાં તમે રાશન લઈ રહ્યા છો.આ સિવાય જો તમારા પરિવારનો કોઈ સભ્ય પણ સરકારી નોકરીમાં હશે તો તેનું રેશનકાર્ડ રદ થઈ જશે.આ સિવાય જો પરિવારની આવક દર મહિને 3000 હજાર રૂપિયાથી વધુ હોય.APL માટે, જો કુટુંબની આવક દર મહિને 10 હજાર રૂપિયાથી વધુ હોયએક કરતાં વધુ જગ્યાએ રેશનકાર્ડ હોવું

વર્ષ 2020 માં, જ્યારે સમગ્ર દેશમાં કોરોના ઝડપથી ફેલાઈ ગયો, ત્યારે કેન્દ્ર સરકારે લોકોને આર્થિક રીતે મદદ કરવા માટે મોટી સંખ્યામાં રેશન કાર્ડ જારી કર્યા હતા. આ રેશનકાર્ડ દ્વારા ગરીબ લોકોને રાશન, અનાજ, તેલ, ખાંડ વગેરે આપવામાં આવતું હતું. તે જ સમયે, જેઓ ઘણા અયોગ્ય હતા તેઓએ પણ કાર્ડ બનાવી લીધા હતા અને ખોટી રીતે આ યોજનાનો લાભ લીધો હતો. પરંતુ હવે સરકાર ઈચ્છે છે કે અયોગ્ય લોકોને આ યોજનામાંથી બાકાત રાખવામાં આવે. આ માટે સરકાર તે તમામ લોકોને તેમના રાશન કાર્ડ સરેન્ડર કરવાની છેલ્લી તક આપી રહી છે. જો કોઈ વ્યક્તિ અયોગ્ય હોવા છતાં પણ રેશનકાર્ડ સરેન્ડર નહીં કરે તો તેમની સામે કાયદેસરની કાર્યવાહી કરવામાં આવશે અને તેમને આપવામાં આવેલા રાશનના બદલામાં ચુકવણી પણ વસૂલવામાં આવશે.આ લોકોને રાશન કાર્ડ મેળવવા માટે અયોગ્ય ગણવામાં આવ્યા છેઆવા નાગરિકોને આ યોજના માટે અયોગ્ય ગણવામાં આવ્યા છે, જેમની પાસે,

જો જેમની પાસે ઉપરોક્તમાંથી કોઈપણ વસ્તુ હોય તો તે તમામને નવા નિયમો અનુસાર યોજના માટે અયોગ્ય ગણવામાં આવશે. તે લોકોને તેમના રેશનકાર્ડ તહસીલ અથવા ડીએસઓ ઓફિસમાં સરેન્ડર કરવા અપીલ કરવામાં આવી છે. બાદમાં જો તેઓ તપાસમાં અયોગ્ય જણાશે તો તેમનું રેશનકાર્ડ રદ કરવામાં આવશે અને તેમની સામે કાયદેસરની કાર્યવાહી પણ કરવામાં આવશે.

જેઓ રાશન કાર્ડ મેળવી શકશેઆવા તમામ પરિવારો ઝૂંપડપટ્ટી કે ઝૂંપડપટ્ટીમાં રહે છે.જેની પાસે પોતાનું પાકું મકાન નથી.ભિખારીઓદૈનિક વેતન કામદાર ઘરેલું કામ કરીને આજીવિકા મેળવતા કામદારોડ્રાઇવરો અને કુલીઓ અને લોડ-બેરિંગ કામદારોજે ખેડૂતો પાસે જમીન નથી- રાગ પીકર્સરાજ્ય સરકાર દ્વારા ઓળખવામાં આવેલા પાત્ર પરિવારો, આવા લોકોને રાશન મળશે

Back to top button