મનોરંજન

અમિતાભ સાથે રોમેન્ટિક સીન આપતા ગભરાઈ ગઈ સ્મિતા પાટીલ પછી તેના લીધે આખી રાત રડી હતી…

હિન્દી સિનેમાની જાણીતી અભિનેત્રી સ્મિતા પાટીલ, જેણે પોતાના શાનદાર અભિનયથી દર્શકોને મંત્રમુગ્ધ કરી દીધા છે, તેને આજે કોઈ ઓળખની જરૂર નથી. સ્મિતા પાટીલ મોટા પરિવારની હતી, તેના પિતા મહારાષ્ટ્રના મંત્રી હતા પરંતુ સ્મિતા સાદું જીવન જીવતી હતી. તેને નાનપણથી જ એક્ટિંગનો શોખ હતો. આવી સ્થિતિમાં તેણે હિન્દી સિનેમાને એકથી વધુ ફિલ્મો આપી. પરંતુ નસીબના મનમાં કંઈક બીજું હતું, તેથી તેણે માત્ર 31 વર્ષની ઉંમરે આ દુનિયા છોડી દીધી.

સ્મિતાએ પોતાના કરિયરમાં દરેક મોટા સુપરસ્ટાર સાથે કામ કર્યું છે. તેણે મેગાસ્ટાર અમિતાભ બચ્ચન સાથે ફિલ્મ નમક હલાલમાં પણ કામ કર્યું હતું. ફિલ્મમાં તેના અભિનયના ખૂબ વખાણ થયા હતા પરંતુ એક દ્રશ્ય દરમિયાન સ્મિતા પાટીલ ખૂબ રડી હતી. આ વાતનો ખુલાસો તેણે એક ઈન્ટરવ્યુ દરમિયાન કર્યો હતો. ચાલો જાણીએ કે આ કેસમાં સ્મિતા પાટિલ અને અમિતાભ બચ્ચન વચ્ચે શું સંબંધ હતા?

સ્મિતાએ અમિતાભ બચ્ચન સાથે રોમેન્ટિક સીન્સ આપ્યા હતા
તમને જણાવી દઈએ કે, સ્મિતા પાટીલે પોતાના કરિયરની શરૂઆત ફિલ્મ ‘ચરણદાસ ચોર’થી કરી હતી. આ પછી તેણે હિન્દી સિનેમાને એકથી વધુ ફિલ્મો આપી. આ દરમિયાન સ્મિતા પાટીલને અમિતાભ બચ્ચન સાથે ફિલ્મ ‘નમક હલાલ’માં કામ કરવાની તક મળી. 1982માં રિલીઝ થયેલી ફિલ્મ નમક હલાલમાં અમિતાભ બચ્ચન અને સ્મિતા પાટીલ સાથે ઘણા રોમેન્ટિક દ્રશ્યો હતા.

હકીકતમાં, ફિલ્મનું ગીત “આજ રપટ જાયો તો હમ ના ઊઠે” વરસાદમાં શૂટ કરવામાં આવ્યું હતું અને બંને વચ્ચે રોમેન્ટિક દ્રશ્યો ફિલ્માવવામાં આવ્યા હતા, જેનાથી સ્મિતા પાટીલ નાખુશ થઈ ગઈ હતી. આવા રોમેન્ટિક સીનથી તે અસહજ અનુભવી રહી હતી. જ્યારે ગીતનું શૂટિંગ પૂરું થયું ત્યારે તે ઘરે ગયો અને તેની માતાના ખોળામાં ખૂબ રડ્યો. એટલું જ નહીં, આ ગીતના શૂટિંગ પછી સ્મિતા પાટીલ ચૂપ થઈ ગઈ.

સ્મિતા પાટીલે શું કહ્યું?
એક ઈન્ટરવ્યુમાં સ્મિતા પાટીલે પોતાના નિવેદનમાં કહ્યું હતું કે, “મારે 1982ની ફિલ્મ ‘નમક હલાલ’માં અમિતાભ બચ્ચન સાથે ‘આજ રપત જાને તો હમ ના રહીયો’ ગીત પર બોલ્ડ સીન્સ આપવા પડ્યા હતા.” આ ગીતનો દરેક સીન અને આ ગીતનું દરેક ગીત ખૂબ જ બોલ્ડ અને રોમેન્ટિક હતું અને હું આ ગીતથી ખૂબ ડરી ગયો હતો. આ ગીત શૂટ કર્યા પછી સ્મિતા આખી રાત એ વિચારીને રડતી રહી કે તેણે આવો સીન ક્યારેય આપ્યો નથી અને આ જોઈને મારા ફેન્સ શું વિચારશે.

સ્મિતા અમિતાભ બચ્ચનના ઘટસ્ફોટ સાથે સંમત થઈ
જ્યારે અમિતાભ બચ્ચનને આ સમાચાર મળ્યા ત્યારે તેમણે સ્મિતા પાટીલને પ્રેમથી સમજાવ્યા અને કહ્યું કે તેમણે આ રીતે અસ્વસ્થતા અનુભવવી જોઈએ નહીં કારણ કે આ માત્ર સ્ક્રિપ્ટની માંગ હતી અને તેમણે માંગ પ્રમાણે ગીત શૂટ કર્યું. ધીમે-ધીમે સ્મિતાને આ વાત સમજાવા લાગી અને પછી તે અમિતાભ બચ્ચન સાથે સારી રીતે ચાલી ગઈ. તમને જણાવી દઈએ કે આ ફિલ્મ રીલિઝ થયા બાદ બોક્સ ઓફિસ પર ધમાકેદાર ધૂમ મચાવી હતી, જ્યારે ફિલ્મના ગીતને પણ ઘણી પ્રશંસા મળી હતી અને આ ગીતને આજે પણ પસંદ કરવામાં આવે છે.

પુત્ર પ્રતિક બબ્બરને જન્મ આપ્યા બાદ સ્મિતાનું અવસાન થયું હતું
તમને જણાવી દઈએ કે, સ્મિતા પાટીલનું નિધન 13 ડિસેમ્બર, 1986ના રોજ 31 વર્ષની વયે થયું હતું. સ્મિતા પાટીલનું નિધન પ્રસૂતિની સમસ્યાને કારણે થયું હતું. જણાવી દઈએ કે, સ્મિતાએ ફેમસ એક્ટર રાજ બબ્બર સાથે લગ્ન કર્યા હતા. બંનેની પહેલી મુલાકાત 1982માં આવેલી ફિલ્મ ભીગી પલકેનના સેટ પર થઈ હતી.

Back to top button