દેશ

ITની નોકરી છોડીને ગધેડીનું દૂધ વેચતો યુવક લાખોની કમાણી કરી રહ્યો છે…

કર્ણાટકના મેંગ્લોરમાં, એક વ્યક્તિએ ગધેડાનું દૂધ ફાર્મ શરૂ કરવા માટે તેની IT નોકરી છોડી દીધી. આ વ્યક્તિનું નામ શ્રીનિવાસ ગૌડા છે અને તે 2020 સુધી એક સોફ્ટવેર કંપનીમાં કામ કરતો હતો. શ્રીનિવાસના જણાવ્યા અનુસાર, કર્ણાટકમાં આ પહેલું ગધેડા ઉછેર અને તાલીમ કેન્દ્ર છે. ન્યૂઝ એજન્સી ANI સાથે વાત કરતા શ્રીનિવાસ ગૌડાએ કહ્યું, “હું 2020 સુધી એક સોફ્ટવેર કંપનીમાં કામ કરતો હતો. કર્ણાટકમાં આ પહેલું ગધેડા ઉછેર અને પ્રશિક્ષણ કેન્દ્ર છે. ગધેડીના દૂધના ફાયદા અને તેની ખેતી માટેની યોજનાઓ વિશે વાત કરતા શ્રીનિવાસે કહ્યું કે હાલમાં મારી પાસે 20 ગધેડા છે અને મેં લગભગ 42 લાખ રૂપિયાનું રોકાણ કર્યું છે.

શ્રીનિવાસ વધુમાં કહે છે કે હું ગધેડીનું દૂધ વેચવાની યોજના બનાવી રહ્યો છું, જેના ઘણા ફાયદા છે. શ્રીનિવાસ કહે છે કે દરેકને ગધેડીનું દૂધ મળે તે મારું સપનું છે. ગધેડીનું દૂધ એક ઔષધીય સૂત્ર છે. શ્રીનિવાસ ગૌડાએ કહ્યું, “મેં આ વિશે વિચાર્યું કારણ કે ગધેડાની જાતિઓની સંખ્યા ઘટી રહી છે.”

 

રિપોર્ટ અનુસાર, દૂધ પેકેટમાં ઉપલબ્ધ થશે અને 30 મિલી દૂધના પેકેટની કિંમત 150 રૂપિયા છે. શ્રીનિવાસ ગૌડાએ જણાવ્યું હતું કે દૂધના પેકેટ મોલ્સ, દુકાનો અને સુપરમાર્કેટમાં ઉપલબ્ધ હશે. તેણે દાવો કર્યો કે તેને 17 લાખ રૂપિયાનો ઓર્ડર મળી ચૂક્યો છે. ગધેડીનું દૂધ 5,000 થી 7,000 રૂપિયા પ્રતિ લીટરના ભાવે મળે છે. ગધેડાનો પેશાબ રૂ.500 થી રૂ.600 પ્રતિ લીટરમાં મળે છે. શ્રીનિવાસ, જે રામનગર જિલ્લાના કનકપુરામાં એક ખેડૂત પરિવારમાંથી આવે છે, તે ખેતીમાં મોટી સિદ્ધિ મેળવવાનું સપનું જુએ છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે ગધેડીના દૂધમાં એવા ગુણધર્મો છે જે તેને ઉચ્ચ ગુણવત્તાવાળા ખોરાક બનાવે છે. તે ખૂબ જ પૌષ્ટિક છે અને જે લોકો ગાયનું દૂધ પચાવી શકતા નથી તેઓ તેને પી શકે છે. તે કેટલાક લક્ષણોને દૂર કરી શકે છે, જેમ કે પેટનું ફૂલવું અથવા અનિયંત્રિત રક્ત ખાંડ. એક ગધેડો રોજનું લગભગ એક લિટર દૂધ આપે છે, અહેવાલો અનુસાર, મહારાષ્ટ્રના ઉમરગા નગરમાં ગધેડીનું દૂધ 10,000 રૂપિયા પ્રતિ લિટરના ભાવે વેચાય છે.

Back to top button