વિદેશ

કાબુલ એરપોર્ટ પર હજુ ગોળીબાર યુએસ હુમલા બાદ તાલિબાન લડવૈયાઓની સંખ્યામાં વધારો

કાબુલ એરપોર્ટ પરથી ખતરો હજુ ખતમ થયો નથી. કાબુલ એરપોર્ટ પર ડેન્જર ઝોન બનતા ફરી ફાયરિંગ થયાના અહેવાલો છે. મીડિયા અહેવાલો અનુસાર, કાબુલ એરપોર્ટ પર તૂટક તૂટક ફાયરિંગ થઈ રહ્યું છે. કાબુલ હુમલાના કાવતરાખોરોને મારીને અમેરિકાએ બદલો લીધો છે, પરંતુ કાબુલ એરપોર્ટ પર ફરી એકવાર ફાયરિંગ શરૂ થયું છે.

કાબુલ એરપોર્ટ પર તૂટક તૂટક ફાયરિંગ થઈ રહ્યું છે. ફાયરિંગની તસવીરો પણ સામે આવી છે. જ્યારથી તાલિબાને અફઘાનિસ્તાન પર કબજો જમાવ્યો છે ત્યારથી કાબુલ એરપોર્ટ પર પરિસ્થિતિ બેકાબૂ છે. કાબુલ એરપોર્ટના ગેટની બહાર હજારો લોકો ઉભા છે અને તાલિબાની આતંકવાદીઓ આ લોકોમાં ગભરાટ ફેલાવવા માટે વારંવાર ફાયરિંગ કરી રહ્યા છે.

અફઘાનિસ્તાનની સ્થિતિ ચિંતાજનક છે. તાલિબાનના પકડાયા બાદ હવે દેશમાં અન્ય ઘણા આતંકવાદી સંગઠનો સક્રિય છે. ISIS ના ખોરાસન જૂથે કાબુલ એરપોર્ટ પર મોટો હુમલો કરીને પોતાનો ઈરાદો સ્પષ્ટ કરી દીધો છે. આવી સ્થિતિમાં હવે તમામ દેશો તાલિબાન સાથે વ્યવહાર કરવા માટે અલગ અલગ રણનીતિ બનાવી રહ્યા છે. અમેરિકાએ ફરી એક વખત આતંકી હુમલાની શક્યતાનું એલર્ટ જારી કર્યું છે. અમેરિકાએ કહ્યું છે કે આતંકવાદીઓ ફરી એક વખત કાબુલમાં હુમલો કરી શકે છે. અમેરિકાને આશંકા છે કે કાબુલના એરપોર્ટથી અલગ અલગ સ્થળો પર બીજો આતંકવાદી હુમલો થઈ શકે છે.

કાબુલમાં અમેરિકન દૂતાવાસે તેના નાગરિકોને સુરક્ષા ચેતવણી જારી કરી છે. કાબુલમાં અમેરિકી દૂતાવાસે અમેરિકન નાગરિકોને તાત્કાલિક એરપોર્ટના ગેટમાંથી બહાર નીકળવાનું કહેતા સુરક્ષા ચેતવણી જારી કરી છે. ચેતવણી અનુસાર, નાગરિકોને કાબી એરપોર્ટના એબી ગેટ, ઈસ્ટ ગેટ અને નોર્થ ગેટથી દૂર રહેવાનું કહેવામાં આવ્યું છે.

એક તરફ તાલિબાન નેતાઓ અફઘાનિસ્તાનમાં શાંતિની વાત કરી રહ્યા છે, જ્યારે તેમના લડવૈયાઓ ઠેક ઠેકાણે આતંક ફેલાવવાનું કામ કરી રહ્યા છે. અફઘાનિસ્તાનમાં તાલિબાને કાબુલમાં તેના આતંકવાદીઓની સંખ્યામાં વધારો કર્યો છે. અફઘાનિસ્તાનના નાંગરહારમાં આઇએસઆઇએસના ખોરાસન જૂથના છૂપા સ્થળ પર અમેરિકી હુમલા બાદ તાલિબાને આ નિર્ણય લીધો છે. આઈએસઆઈએસના ઠેકાણા પર અમેરિકાના હુમલાની અસર એ રહી છે કે અફઘાનિસ્તાનના ઘણા પ્રાંતોમાંથી તાલિબાન આતંકવાદીઓને કાબુલ બોલાવવામાં આવી રહ્યા છે. તાલિબાનોએ તેમના આતંકવાદીઓને મેદાન વર્દાગ, લોગર અને પાક્ટીકા પ્રાંતમાંથી કાબુલ બોલાવ્યા છે.

Back to top button